Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

Thảo luận trong 'HD media player' bắt đầu bởi Minhsur, 13/5/16.

1. TaxiDriver

TaxiDriver Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    261
    Nếu mợ chỉ dùng A500 để xem hình là rất ... lãng phí! Giải mã hình của tivi không thể lại được với đầu HD, chắc chắn nhiều tập tin mà tivi mợ không đọc được :)

2. lazygirl

lazygirl Member

Đã được cảm ơn:
    23
    Đúng rồi bác, em đang xài X9000E thì thấy xem film và Thuý Nga hình ảnh còn sâu và nổi hơn cả A500. Còn âm thanh thì em đã có hệ thống DAC và AMP ngoài rồi.

3. TaxiDriver

Đã được cảm ơn:
    261
    Tôi chơi đầu HD A500 này là khai thác hết các chức năng xem phim + nghe nhạc 2 kênh của nó. Nếu chỉ hình ảnh không thì chơi thằng Dune Solo 4K vẫn hơn... Thúy Nga đuôi iso chạy băng băng.
    Riêng nhạc số với A500 thì kể cả DSD chạy tuốt. Có đầu MD Kenwood 7002s làm DAC nhưng chả thấy khác gì nên bỏ ra :)

4. vanthu7x

vanthu7x Active Member

Đã được cảm ơn:
    126
    Nghề nghiệp:
    Tự do
    Đầu HD A500 có kết nối mạng qua USB wifi không các Bác?

5. TaxiDriver

Đã được cảm ơn:
    261
    Mua riêng bác ơi, nhưng không rẻ đâu.

vanthu7x cảm ơn bài này.
  6. vanthu7x

vanthu7x Active Member

Đã được cảm ơn:
    126
    Nghề nghiệp:
    Tự do
    USB thu wifi mình thấy có vài trăm mà, cũng không đắt quá.

7. vanthu7x

vanthu7x Active Member

Đã được cảm ơn:
    126
    Nghề nghiệp:
    Tự do
    Các Bác cho em hỏi con popcrom a 500 này có xem được truyền hình không ạ, con của em chỉ có mỗi youtube hoạt động online.

8. boulevard2005

boulevard2005 Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Xem online thì sony tv có tiện và đẹp như a500 k e, a đang ngắm x9000f, lăn tăn k biết nên múc thêm zappiti 4k k vì hay xem online

9. lazygirl

lazygirl Member

Đã được cảm ơn:
    23
    Đẹp hơn A500 bác ạ. Em cài Kodi cho pass-thought âm thanh, cắm optical trên TV đưa ra DAC hoặc Receiver ngoài xử lý. Tai trâu của em nghe ổn :rolleyes:

boulevard2005 cảm ơn bài này.
  10. jambon

jambon Active Member

Đã được cảm ơn:
    135
    A500 ra đời cũng lâu rồi nên hiện giờ 4K nó không có HDR10 nhưng nó có VXP và âm thanh thì có DSD lấy mẫu 192Khz, tuy nhiên hình ảnh cũng rất đẹp em xem bằng projector thấy rất OK. Hiện tại cũng chưa thấy con HD Player nào đúng chuẩn đẹp nữa, chỉ có con Oppo 205D mới ra là thấy chất đó nhưng giá quá cao 42 chai.

11. Vie7Nguyen

Vie7Nguyen Member

Đã được cảm ơn:
    6
    Không liên quan mấy như cho phép em ké chút ạ (tại chưa đủ 20 post để đăng bài hỏi):
    :)
    Sau một thời gian nghe ngóng, xin ý kiến tư vấn các cao thủ trên này, em đã xuống tay mua con Dune Pro 4K để bổ sung cho bộ thiết bị xem phim ở nhà (Many thanks HD Nam Khánh vì hàng đẹp giá tốt) :D
    Bộ gear của em như sau ạ:

- Hình: LG 55UK6340, 55" 4K HDR, 4 cổng HDMI, trong đó 1 cổng có ARC.
    - Tiếng: LG LBH655NW 5.1, hỗ trợ Dolby TrueHD, DTS-HD, DTS-HD Master. Nhưng con này củ chuối, chỉ có một cổng HDMI Out (có hỗ trợ ARC) và một cổng Optical
    Giờ em đang kết nối như sau ạ:
    Sound System <---- (Optical) ----> Dune <----(HDMI) ----> TV
    Về phần hình thì ưng cái bụng rồi ạ, tiếng thì thật tình với tai trâu của em cũng không có phàn nàn gì mấy, tuy nhiên giờ nó có vấn đề như sau ạ:
    - Theo tìm hiểu thì cáp Optical nó không support được DTS-HD, DTS-HD Master hay TrueHD, trong khi Dune thì OK, dàn cũng hỗ trợ.
    - Mặt khác em hay kéo Tor phim 4K, thì phần Audio nó thường là DTS-HD, Dolby-Atmos, TrueHD (7.1 & 5.1) ..blah blah...ngoài ra còn có thêm một số track Audio ngôn ngữ khác (AC3 ... chuẩn 2.0)

Vậy xin hỏi các bác:
    - Nếu em vẫn dùng cổng Optical thì âm thanh xuất ra có còn được 5.1 không ạ, nếu có thì lúc đó nó bị hạ cấp về DTS thường hay là như thế nào ạ? o_O còn nếu không, thì để có tiếng, em phải chọn Audio là 2.0 (ví dụ thế) hay thế nào? :eek::(:(
    Đang lăn tăn cái này nên ngại chưa kéo về xem, sợ phí công, vì mỗi phim cũng mấy chục GB rồi.
    - Trường hợp bất khả kháng, em có thể nối Dune với TV, rồi từ TV xuất về dàn bằng HDMI ARC được không? khi đó liệu chất lượng âm thanh sẽ thế nào? Thấy có bác bảo xuất qua ARC dễ hư bo lắm, không biết thực hư thế nào :confused:
    Mong các bác tận tình chỉ giáo, em cảm ơn ạ

12. Vie7Nguyen

Vie7Nguyen Member

Đã được cảm ơn:
    6
    Ngoài ra, ứng dụng Kodi em cài trên con Dune này khi mở phim thì hình OK, nhưng tiếng không ra được, trong khi trình phát mặc định thì OK cả hình và tiếng. Có cao thủ nào hướng dẫn em cách cấu hình với ạ, xin đa tạ!

13. h.thinh

h.thinh Active Member

Đã được cảm ơn:
    115
    toppic này không thấy ai còn nhắc đến, không lẽ các anh em đã chán em này hay là em này không còn gì thú vị để các anh em phải bàn luận.

14. h.thinh

h.thinh Active Member

Đã được cảm ơn:
    115
    em thì vẫn còn phải chiến với nó hằng ngày, vì tivi vẫn là 1080 chưa có điều kiện lên 4k , nguồn thì vẫn trung thành chọn down iso bluray 1080 thôi, nếu bác vức xó A-500 thì giờ bác đang chơi em nào vậy? vì bây giờ ngoài oppo giá quá cáo thì phần còn lại toàn chip của trung quốc không ah.

15. TaxiDriver

Đã được cảm ơn:
    261
    Tôi vẫn sử dụng hàng ngày, chỉ hóng bản firmware mới mà chưa thấy thôi :)

16. h.thinh

h.thinh Active Member

Đã được cảm ơn:
    115
    wow cái 4 k còn đầu tư nổi chứa dám nghĩ đến cai Bravia Master đâu, cứ tạm chơi bluray 1080 tiếp vậy, dù sao vẫn tốt hơn mấy con chip tự cho là 4k lỏm bây giờ,

17. h.thinh

h.thinh Active Member

Đã được cảm ơn:
    115
    chắc tạm đưng chân với cái firmware hiện tại chứ giờ hãng nó còn sản xuất nữa đâu mà hỗ trợ. k biết thằng clound media giờ nó bán sản phẩm gid nữa cả a500 và a500 pro đều k còn hàng

TaxiDriver cảm ơn bài này.
  18. digikni

digikni Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    463
    có bác nào đang dùng A-500 để duyệt file từ mạng LAN không ạ? trước máy tính em dùng Win7 thì duyệt file trong máy tính chung mạng LAN bình thường, từ khi máy tính chuyển sang Win10 thì A-500 không nhận dạng được máy tính nữa.

19. h.thinh

h.thinh Active Member

Đã được cảm ơn:
    115
    Mình thì chuyên duyệt file trên NAS thông qua mạng Lan chủ yếu xem phim nghe nhạc qua LAN lưu trữ trên NAS. còn duyệt qua máy tính thì trước giờ chưa thử.

20. sakukovietnam

sakukovietnam New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Sản phẩm này mình dùng thử rồi thấy cũng oke phết anh em ạ